ഭാഗ്യവാൻ 1

Posted by

          ഭാഗ്യവാൻ 1

bhagyavan author :sagar

ബാംഗ്ലൂർ  നിന്നും നഴ്സിംഗ്  പഠിച്ചു  നാട്ടിൽ  എത്തി . എല്ലാരേയും  പൊലെ നന്നയി അലമ്പി നടന്ന്  ബാംഗ്ലൂർ  ജീവിതം  ശേരിക്കും  ആഘോഷം  ആക്കിയിട്  ആണ്  തിരികെ  വന്നത് . ഇനിയൊരു  ജൊലിക്കു കേറണം എന്ന ആഗ്രഹത്തോടെ , ഒരുപാട്   സ്ഥലങ്ങളിൽ നോക്കിയിട്ടും  ഒന്നും ശെരിയായില്ല , അവസാനം  നല്ല  ഒരു  recomandation  വഴി  സാമാന്യം  നല്ല  ഒരു  ഹോസ്പിറ്റലിൽ  ജോലിക്ക്  കയറി .

ആദ്യ  ദിവസം ജോലിക്കു  ചെന്നപ്പോൾ  ആണ്  അറിയുന്നെ വാർഡിൽ  ആണ്  പോസ്റ്റിങ്ങ്  എന്ന് . വലിയ  ഹോസ്പിറ്റൽ  , എല്ലാം   പ്രൈവറ്റ്  റൂം  ആയിരുന്നു . വാർഡil  വന്നപ്പോൾ  ഇൻചാർജ്  സിസ്റ്റർ  ആണ്  ആദ്യം  parijayappettathu . അവരുടെ  പേര്  മായ… അവർ  പറഞ്ഞു … കൊള്ളാം  ആദ്യം  ആയിട്ടാ  ഒരു  male  staff  ഈ  വാർഡിൽ , ഇവിടെ  ഫുൾ  pennungal  ആണ് . എനിക്ക്  ആദ്യം  മടുപ്പ്  തോന്നി , ഒരു കമ്പനി ക്കു  ആരും  ഇല്ലല്ലോ … പിന്നീട്  ഓരോരുത്തരെ  ആയി  കണ്ടപ്പോൾ  ആ  വിഷമം  അങ്ങു  മാറി . കുറേ പേർ  നല്ല  കിടിലൻ ചരക്കുകൾ ആണ് , കുറച്ചു  പേരുടെ  കല്യാണം  കഴിഞ്ഞു , കുറച്ചു പേരു  എന്നെ പോലെ  പുതിയ  ആളുകൾ  ആണ് . പതിയെ  എല്ലാരേം  പരിചയപ്പെട്ടു , എല്ലാരും  ആയി  നല്ല  കമ്പനി  ആയി, ആണുങ്ങൾ  ഇല്ലാത്തോണ്ട്  എല്ലാര്ക്കും എന്നെ  വലിയ  ഇഷ്ടം  ആയിരുന്നു .കുറെ നല്ല അനുഭവങ്ങൾ    എനിക്ക്  അവിടെ  ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട് . അതൊക്കെ  ആണ്  ഇവിടെ  പറയുന്നെ .

ഒരു ദിവസം ഞാനും  ഒരു  senior  ചേച്ചിയും  കൂടി ഒരു patient  നു ഇൻജെക്ഷൻ  കൊടുക്കാൻ  പോയി . അവളുടെ  പേര്  സൗമ്യ . അവൾ  കുനിഞ്ഞു  നിന്ന്  മെഡിസിൻ  കൊടുക്കുമ്പോൾ  ഓപ്പോസിറ്റ്  സൈഡ് ഇൽ  നിന്ന  ഞാൻ  അവളുടെ  മുലകൾ  കണ്ടു . അവൾ  എന്നെ നോക്കുമ്പോൾ ഞാൻ അതും  നോക്കി  നിൽക്കുന്നത്  ആണ്  കാണുന്നെ . അവൾ  ചോദിച്ചു  ചെറുക്കന്റെ  കണ്ണ്  അസ്ഥാനത്  ആണല്ലോ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *